ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ตุลาคม 24, 2014, 04:54:54 AM
34389 กระทู้ ใน 6627 หัวข้อ โดย 7091 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: sitzuza

• Css Template Preview
SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  SolidWorks (CAD)  |  มีใครรับจ้างเขียน solidwork ไหมคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรับจ้างเขียน solidwork ไหมคะ  (อ่าน 15838 ครั้ง)
หมูน้อยขี้เซา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:54:51 AM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

สู้ๆครับ ยังไงถ้างานมันด่วนมากแล้วเราไม่มีพื้นฐานการที่ต้องจ้างมันก็พอรับได้ แต่ถ้าเป็นโปรเจคที่ให้เวลาเป็นเทอมผมว่าน่าจะลองเองนะครับ เท่าที่ทราบมาก็พอเคยทำงานด้วยโปรแกรม 3D มาบ้างผมว่าน่าจะไปได้ไม่ยากเท่าไรนะครับ สู้ๆครับ
www.solidworksthai.com
SolidWorks Authorized Reseller in Thailand.
Administrator
ระดับเซียน

พลังน้ำใจ : 2

http://www.applicadthai.com

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:07:05 AM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แบ่งปัน

ใครช่วยตอบที SW มันยากขนาดนั้นเลยเหรอ เท่าที่เคยไปนั่งฟังอ.เอ บ่นอยู่ชั่วโมงกว่าๆ ยังพอรู้เรื่องมั่งนิดหน่อย ต่อให้เป็นผู้หญิง แต่ถ้าตั้งใจก็น่าจะทำได้นะ มันขึ้นอยู่กับความอุตสาหะมากกว่า

เงินแก้ปัญหาทุกเรื่องบนโลกไม่ได้ดอกเน้อ

n_noon
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:53:59 PM »

สู้ๆครับ ยังไงถ้างานมันด่วนมากแล้วเราไม่มีพื้นฐานการที่ต้องจ้างมันก็พอรับได้ แต่ถ้าเป็นโปรเจคที่ให้เวลาเป็นเทอมผมว่าน่าจะลองเองนะครับ เท่าที่ทราบมาก็พอเคยทำงานด้วยโปรแกรม 3D มาบ้างผมว่าน่าจะไปได้ไม่ยากเท่าไรนะครับ สู้ๆครับ

เค้าให้เวลา 2 อาทิตย์คะ

แล้วหนูไม่ได้เรียน solidwork ตัวเดียว ยังมีวิชาอื่นอีก  6 ตัว

มีproject งานเยอะมากๆ T^T

ทำอะพอทำได้คะ แต่ทำวัตถุให้ โค้งมันยากกว่าทำจากโปรแกรม 3d max มากนะคะ
แล้วเวลาจะแก้ จะขยายจะย่อก็ยาก ต้องวาดใหม่หมด ไม่เหมือนโปรแกรมอื่น T^T
ชามะนาว.
คนเฝ้าบอร์ด
ระดับเทพ

พลังน้ำใจ : 34

บรู๋วววววว

kumnun2004@msn.com
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 01:31:29 PM »

ไอ้ตัวนั้นคงยาก เอาไอ้ตัวนี้แทนได้ป่ะ 

* 12-6-2552 13-29-04.png (137.8 KB, 529x698 - ดู 2738 ครั้ง.)

ไม่มีผลงาน     ไม่มีความผิด
ไม่ต้องทำงาน ไม่ต้องความผิด และไม่ต้องรับผิดชอบ
สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉยๆดีกว่า สบายกว่ากันเย๊อะ
Ekasit_swt
มือใหม่ใกล้จะเซียน
**

พลังน้ำใจ : 0

keng_ekasit@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 04:01:32 PM »

ปีศาจแดงอีกแว้วลุง
ชามะนาว.
คนเฝ้าบอร์ด
ระดับเทพ

พลังน้ำใจ : 34

บรู๋วววววว

kumnun2004@msn.com
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 04:32:01 PM »

ฉลองแชมป์ไง 

ไม่มีผลงาน     ไม่มีความผิด
ไม่ต้องทำงาน ไม่ต้องความผิด และไม่ต้องรับผิดชอบ
สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉยๆดีกว่า สบายกว่ากันเย๊อะ
JJ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 12:03:16 AM »

แล้วไม่มีรูปมาให้ดูหรอครับว่าทำอะไร
เพื่อจะได้แนะนำบ้างอะครับ
Najas
ระดับเซียน

พลังน้ำใจ : 4

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 02:00:02 AM »

ลองเลือกชิ้นงานที่เขียนง่ายๆกว่านี้ดูสิครับ เอาเท่าที่เราพอสามารถเขียนขึ้นมาได้ ประกอบได้ ก็น่าจะโอเคนะครับ
 ถ้าเอาแบบเจ้าตัวนี้ไปส่ง ถ้าอาจารย์บอกไหนลองเขียนชิ้นนี้ให้ดูหน่อย จบเห่เลยนะครับ

ง่ายๆแบบนี้ก็สวยได้นะครับ

* SolidWorks.jpg (45.83 KB, 480x651 - ดู 3777 ครั้ง.)

"ร่ำสุรากับ สหายผู้รู้ใจ แม้ดื่มพันจอกก็มิเมามาย"
พล
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 11:19:41 AM »

รับงานออกแบบ  เขียนแบบ 2D, 3D ทุกชนิด (เครื่องกล, ไฟฟ้า, โยธา)
งานแบบนักศึกษา   งาน  Project นักศึกษา   งานระบบ  ปรับอากาศ (Air)
ไฟฟ้าสื่อสาร (Electrical)  งานสุขาภิบาล (Sanitary) ทำ Shop drawing,
Plant Layout  ฯลฯ ถอดแบบ  ขึ้นรูป 3D   เขียนแบบ Drawing ประกอบการทำ Project  เพื่อนำไปลงเล่ม   งานประกอบชิ้นส่วน  แกะแบบจริง  เขียนแบบตาม Idea และตามที่ลูกค้าต้องการทำโมเดล 3D เสนออาจารย์   เคลียร์แบบชิ้นงานให้ผลิตได้จริง
โดยใช้โปรแกรม  Solid Work, AutoCAD, Visio, Sketch Up และโปรแกรมอื่นๆ
หรือ เพียงท่านสเก็ตลายเส้นพร้อมขนาดชิ้นงานมาให้เรา  ไม่ว่าจะเป็น  2D, 3D  แล้ว
ส่งไฟล์มาให้เรา ทางเราจะทำการเขียนแบบให้  และส่งกลับเป็นไฟล์ให้ท่าน
สนใจสอบถามรายละเอียด หรือ ขอรับข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
โทร  086–7451178 (คุณพล)
draft_king@hotmail.com
รับเขียนแบบ solid work
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 07:05:13 AM »

รับเขียนแบบ solid work คับ Project นักศึกษาคับ
พีโน่2009
สมาชิกใหม่
*

oman_mio@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 11:27:03 AM »

ผมว่าผมทำได้นะ เคยเขียนแบบจากรูปโดยไม่มีขนาด รึมีขนาดมาให้ก็ยิ่งดี

เข้าไปดูได้ผลงานที่เคนเขียนขึ้นจากรูป

http://www.boyzathailand.com/board/index.php?topic=32052.0

Email oman_mio@hotmail.com
โหน่ง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 08:20:42 PM »

รับเขียนแบบ ด้วยโปรแกรม solid work

ติดต่อ  โหน่ง  086-9753360
เด็กอ่อนหัด
มือใหม่ใกล้จะเซียน
**

พลังน้ำใจ : 1

Touchsanai@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:13:29 PM »

ผมก็รับจ้างเขียนครับ  ยกเว้น Project   นักศึกษาคับ

Touchsanai@hotmail.com
Engineer_Area
สมาชิกใหม่
*

blueman_ee11@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 02:34:33 PM »

ลองเขียนคราวๆ ไปก่อนไหม คับ
มีปัญหา อะไรๆ
ในบอร์ด มีระดับเซียนเยอะนะคับ
ถึงไม่ได้เรียน สาย วิศวกรรม แต่รู้ไว้ก็ดีเหลือหลายนะครับๆๆๆ

อย่าหวังว่า . . . จะได้รับความรักจากคนที่คุณรัก
เพราะคนที่คุณรัก ไม่ได้รักคุณหมดทุกคน
themini
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:36:42 AM »

ตอบ น้องนะครับ เรียนไปได้ใช้เเน่ๆ ครับถ้าทำงานสาย ออกแบบผลิตภัณฑ์

ผมทำงาน product เป็นหลัก ใช้ solidworks มาตลอดนะครับ

มีประโยชน์มากจริงๆนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
SolidWorks Thai Society - สังคมอุดม IDEA สังคมนิยม 3D  |  SolidWorksThai Society  |  SolidWorks (CAD)  |  มีใครรับจ้างเขียน solidwork ไหมคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »